Ls4u diễn đàn của cư dân ls☺!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Tại tớ hay tại cậu :|
Ngày buồn nhất :| Emptyby Fut_vj 31/5/2011, 20:22

» Lời Hứa Cho Em - Phúc Bồ
Ngày buồn nhất :| Emptyby Hồ Chí Minh 22/5/2011, 22:49

» Chúc em hạnh phúc :"(
Ngày buồn nhất :| Emptyby Hồ Chí Minh 22/5/2011, 22:46

» Ngày buồn nhất :|
Ngày buồn nhất :| Emptyby -̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃ 21/5/2011, 22:56

» Ngỡ Như - Yanbi
Ngày buồn nhất :| Emptyby nau_luv_s2 20/5/2011, 16:32

» Nhạc chuông xa mãi xa .
Ngày buồn nhất :| Emptyby -̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃ 18/5/2011, 15:07

» Nhạc chuông xa mãi xa .
Ngày buồn nhất :| Emptyby -̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃ 18/5/2011, 15:07

» Thông báo mới
Ngày buồn nhất :| Emptyby Hồ Chí Minh 17/5/2011, 22:47

» Vì trái tim anh có em - Knk
Ngày buồn nhất :| Emptyby -̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃ 16/5/2011, 12:43

» T thích m
Ngày buồn nhất :| Emptyby Hồ Chí Minh 15/5/2011, 21:11

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Ngày buồn nhất :|

Go down 
Tác giảThông điệp
-̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃
Thượng sĩ
Thượng sĩ
-̣̣̣̃C̣̣ḥ̣ụ̣ộ̣ṭ̣-̣̣̣̃

Điểm : 24022
Đến từ Đến từ : Ngôi nhà có nhiều cửa sổ

Ngày buồn nhất :| Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày buồn nhất :|   Ngày buồn nhất :| Empty21/5/2011, 22:56

Khi nhớ lại, chỉ biết ngày buồn nhấtcủa mình, là ngày mình rất buồn, buồn lắm, buồn vô tận, nhưng là buồn không diễn tả được. Và cứ thế, nó ngoan ngoãn nằm im trong lồng ngực mình, đến một lúc nào đó, có kỷ niệm tràn về, nó lại trỗi dậy và khi đó mình sẽ vẫn buồn.

Không biết trong 100 năm sống củacon người, có biết bao nhiêu ngày buồn, có biết bao nhiêu ngày vui, và không biết có thể lựa chọn một ngày, gọi là ngày buồn nhất không?

Ngày buồn nhất, chắc phải trải quarất nhiều lần rồi, nhưng khi qua đi rồi cũng sẽ quên, mà mỗi khi nhớ lại, chỉ có thể nhớ mang máng. Hình như nó là ngày rất buồn, buồn lắm, nhưng nhớ lại rồi chỉ biết là nóbuồn thôi, không thể diễn tả được.

Ngày buồn nhất, có thể là ngày người bạn thân nhất cãi nhau với mình, rời xa khỏi mình. Có thể là ngày người mình yêu nhất phản bội mình, hay cũng bỏ mình mà đi. Có thể là ngày mình rớt đại học, hay điểm thi không được cao, điều mình mong mỏi không đạt được.

Ngày buồn nhất, có thể là ngày mình bị mất đồ, mất ví và mất rất nhiều thứ mà mình nghĩ nó chính làthứ nuôi sống và cứu vớt mình trong cuộc sống khó khăn này. Có thể là ngày trong túi không có một đồng, và trong đầu chỉ nghĩ đến chuyện phải đi vay.

Ngày buồn nhất, có thể là ngày mà ước mơ mình đeo đuổi phải từ bỏ, hay bị người khác nhạo bám. Có thể là ngày, mình trượt vòng phỏngvấn, hay bởi các công ty ma, hay vẻmặt nhăn nhó và ghét bỏ của đồng nghiệp.

Ngày buồn nhất, có thể là ngày mình nằm liệt trong bệnh viện màu trắng và khép lại tất cả khoảng trời trong xanh ngoài kia, khép lại bao mơ ước, như con chim gãy cánh trên bầu trời xanh rộng. Có thể là ngày mà một người nào đó thân quen với mình ra đi và sẽ chẳng bao giờ gặp họ được nữa. Chỉ có thể ôm ấp hồi tưởng về họ, tìm trong hơi thở của quá khứ về họ và qua ngôi mộ lạnh tanh im ắng.

Có thể hôm nay là ngày buồn nhất. Vì sao ư? Vì mình không biết tại sao mình buồn, chỉ là thấy buồn lắm, buồn vô tận. Rồi sáng ngày mai, như mọi ngày, khi chiếc chuông đồng hồ reo lên và mình lậtchăn dậy, khi những khoảnh khắc trong cuộc sống tạt đến với mình, lại thấy ngày mai là một ngày buồn,một ngày bận rộn. Và nghĩ, không phải đâu, ngày hôm qua vẫn chưa buồn nhất, phải là ngày hôm nay, hoặc có thể sắp tới phải là một ngày nào khác.

Khi nhớ lại, chỉ biết ngày buồn nhấtcủa mình, là ngày mình rất buồn, buồn lắm, buồn vô tận, nhưng là buồn không diễn tả được. Và cứ thế, nó ngoan ngoãn nằm im trong lồng ngực mình, đến một lúc nào đó, có kỷ niệm tràn về, nó lại trỗi dậy và khi đó mình sẽ vẫn buồn.

Ngày buồn nhất, rồi chắc chắn trong 100 năm này, sẽ có ngày vui nhất. Ngày vui nhất, rất nhiều, nhưng thoảng qua, người ta không nhớ thật sâu và không thật tràn đầy như ngày buồn nhất. Không thể nắm bắt, không thể nhìn, không thểchỉ nghe.

Có thể là trong 100 năm mình sống,có thật nhiều ngày buồn, ngày buồnnhất mình biết, mình đã chọn. Nhưng lại quên mất vì trong gươnglúc này, mình đã già mất rồi. Và có thể, chính hôm nay, không phải ai ra đi, không hề mất thứ gì, không có ai chạy đi đâu hết, nhưng mình vẫn buồn nhất. Vì chỉ có mình mìnhđi thôi, đi mãi mãi.
https://ls4u.forum-viet.net

Ngày buồn nhất :|
Trang 1 trong tổng số 1 trang